ชีวิตหลังอิสระภาพทางการเงิน??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
eak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมคิดว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ คงจะเคยได้ยินคำว่าอิสระภาพทางการเงินมาแล้วนะครับ ผมอยากทราบว่าเมื่อ เพื่อน ๆ สามารถฝ่าฟันไปถึงวันนั้นได้ เพื่อน ๆ อยากใช้ชีวิตอย่างไร หรือฝันที่จะมีชีวิตที่เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ch_army

โพสต์ที่ 2

ผมอยากไปทำงานด้านการกุศลหรือศาสนาครับ หรือไม่ก็จัดกองทุนลงทุนเพื่อบริจาคแก่การกุศลเน้นการมให้โอกาสเด็กในชนบทได้เรียนสูง เน้นเลือกเด็กที่มีคุณธรรมให้ได้รับทุน
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 3

ลงทุนไปเรื่อยๆ ให้เงินมันพอกพูน ไม่มีคำว่ารวยเกินไปอยู่แล้ว
I do not sleep. I dream.
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 4

เมื่อก่อนผมฝันถึงมันนะ
ขนาดออกจากงานมาเล่นหุ้น
ตอนนี้ผมว่าผมมีอิสระภาพแล้ว
ไม่ใช่รอจนถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้
อิสรภาพต้องเกิดทันทีในปัจจุบัน
ไม่ใช่ในอนาคต
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ถ้ารู้จักพอก็คงเป็นอิสระเร็วครับ

แต่ผมดูสภาพตัวเองแล้วคงลำบากอีกนานครับ
รายจ่ายวันละกว่า2พันบาท
ค่าน้ำ-ค่าไฟ-ค่าภาษีท้องที่-ค่าภาษีส่วนกลาง
ค่าอาหารแต่ละวัน-ค่าเล่าเรียนลูกๆ
ค่าประกันชีวิต ค่าประกันภัย-รถ-ทรัพย์สิน
ค่าภาษีสังคม
จิปาถะที่จดไว้ล่วงหน้า และที่มาถึงแบบไม่ได้คาดหมาย
ผมเลยต้องทำเป็นลืมคำนี้ไปนานแล้วครับ
หากใครมีอิสระภาพทางการเงินผมก็ดีใจด้วย
ส่วนผมคงต้องช่วยตัวเองไปอีกหลายปีครับ
Tongue

โพสต์ที่ 6

ทำงานที่มันเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม ที่เรามีความรู้ความเข้าใจโดยที่ไม่ต้องคำนึงถึงผลตอบแทนครับ

อาจจะเป็นอาจารย์ หรือ ไม่ก็เปิดสวนธรรม มั้งครับ ไม่ก็อาจไปขอเป็นพน้กงานในกองทุนท่าน ch_army ครับ

ประหยัดเงินได้ 1 บาท เท่ากับ หาเงินได้ 1 บาท

สุภาษิตนี้น่าจะช่วยเร่งให้มีอิสรภาพทางการเงินเร็วขึ้นครับ

เผลอๆ ได้มากว่า 1 บาท ด้วยเพราะไม่เปลืองแรง
ล็อคหัวข้อ