เก็บตก ชวนไปดู VDO Clip5

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

8) งานวันที่ 1-12 ธันวาคม 2547
เพิ่งคิดได้เลยมาชวนไปดูบรยากาศ MOTOR EXPO 2004
ดูทางVDO Clip5 สาวสวยแด๊นซ์สุดๆ เต้นกันระเบิด โยกสนั่น
ดูกันแก้เซ้ง
มหกรรมยานยนต์
แต่โหลดช้าจัง

http://www.kapook.com/promote/motrexpo2004/

ผมก็ได้แต่ชวนดู ไม่ได้ชวนซื้อหรอก ไม่มีตังค์
แก้ไขล่าสุดโดย ปรัชญา เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 10, 2004 11:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คุณ ปรัชญา ไม่เห็นได้เลยครับ ช่วยโพสต์ใหม่หน่อยละกันนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้มีเน็ต ADSL ขององค์การแล้วครับ เวปในเร็วขึ้นเยอะ ทดสอบได้ดังนี้ (ทดสอบได้ที่ www.adslthailand.com)
เวปในประเทศ 206 kbs เวปนอก 39.6 kbs (ดูเวปนอกช้า แต่ก็เร็วกว่า dial upเยอะ)

ที่เชียงรายมีค่าใช้จ่ายดังนี้ครับ
1. ค่ารายเดือน 500บาท(รวมvat แล้ว) แต่ต้องมีเบอร์องค์การโทรศัพท์อยู่แล้วนะครับ 1 เบอร์ (ค่ารักษาเบอร์รายเดือน 100 บาท ตามปกติ)
2. ค่าโมเด็ม ของผม ยี่ห้อ aligne 1500 บาท (Lifetime warranty)
3. ค่า splitter เพื่อให้ใช้โทรศัพท์พร้อมอินเตอร์เน็ตได้พร้อมกัน 200
4. ค่าติดตั้ง 200บาท

ผมเทียบแล้วคุ้มค่านะครับ เร็วกว่า ค่าใช้จ่ายใกล้เคียงกัน ดาวน์โหลดข้อมูลเร็วขึ้นเยอะ แถมใช้โทรศํพท์ พร้อมกันไปได้ด้วย ไม่หงุดหงิดครับ พี่ครรชิตก็ใช้แล้วครับ ไม่ทราบว่าคุณปรัชญาใช้ ADSL หรือยัง ถ้าใช้แล้ว โหลดคลิปวีดีโอข้างต้น คงไม่ช้านะครับ ผมลองโหลด Form 56-1 ของ TPC ประมาณ 4.5 MB ใช้เวลาประมาณ 3 นาทีครับ

เพื่อนคนไหนสนใจติดต่อชุมสายใกล้บ้านะครับ ผมว่าคุ้มค่าในแนวคิด Value Investor แบบชาว TVI ทีเดียว

โชคดีครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ปรัชญา

โพสต์ที่ 3

เข้าหน้าเวปไซด์ ตามนี้กีอนครับ

http://www.kapook.com

แล้วเลื่อนมองหา ช่องพื้นสีแดง เต้นระเบิดครับ
ถึงคลิ๊กเข้าไปหาดูครับ มี5ช่องVDO Clip1-5ครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 4

เต้นสะบัดจริงๆ เลยครับ คุณ ปรัชญา ถ้าเปรียบไปก็เหมือน หุ้น Scib-c1 ทีเดียว ครับ อิอิ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Jeng

โพสต์ที่ 5

แหม เดี๋ยวนี้เฮียเราวัยรุ่นน่าดู นึกว่าอะไรเต้นระเบิด :D :D :D

เฮ้อ เฮียเชื่อหรือไม่ ตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคยไปเดินดู motor show อย่างตั้งใจเลย เคยหลงทางเข้าไปที ก็ต้องรีบหนีกลับ คนมันเยอะ :D
ปรัชญา

โพสต์ที่ 6

Jeng เขียน:แหม เดี๋ยวนี้เฮียเราวัยรุ่นน่าดู นึกว่าอะไรเต้นระเบิด :D :D :D

เฮ้อ เฮียเชื่อหรือไม่ ตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคยไปเดินดู motor show อย่างตั้งใจเลย เคยหลงทางเข้าไปที ก็ต้องรีบหนีกลับ คนมันเยอะ :D
ผมชอบดูรูปรถครับ(แพ๊ตตี้ก็ชอบเหมือนกัน วุ่นหมดรุ่น อิอิ)
หนสุดท้ายมาขับกะบะคันเดิมน่ะล่ะ
ก็วันหนึ่งอยู่ในรถไม่ถึงชั่วโมงเลย
เช็ครถไม่ถึงพัน ถ่ายน้ำมันรถถูกๆ
แต่ประกันภัยเป็นหมื่นแก่ๆเลย ไม่เป็นไรก็เราถือหุ้นประกันนี่นะ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

คุณปรัชญา กำลังทำตัวเป็น "ผู้ใหญ่แนว" ฮาๆๆ

ขอคุยกับฟอเรสท์กัมฟ์เรื่อง adsl
ของผมใช้ของทศท.
สมัครในงาน set in the city
ค่ารายเดือน 590 บาท แถมโมเด็มฟรีหนึ่งตัว
อีกตัวซื้อเพิ่มจากบริษัทที่ขายโมเด็มให้ ทศท.
เขาคิดขายปลีก 1500 บาท

มีการแถมเล่นฟรีสองเดือน เศษของเดือนไม่นับด้วย
ผมเริ่มใช้ได้ปลายเดือนที่แล้ว เขาเริ่มนับให้ฟรีจากเดือนนี้

ที่ผมงงๆก็คือ ทำไมต้องมีค่าแยกสายโทรศัพท์อีก 200 บาท
ในเมื่อเราสามารถใช้โทรศัพท์และอินเตอร์เนตได้พร้อมกันเลย
โดยถ้าจะใช้พูด ต้องเสียค่าหมุนทีละสามบาท
ส่วนที่ใช้ดูอินเตอร์เนต ไม่ต้องหมุนต่อโทรศัพท์
เพราะมันมีอยู่ในนั้นตลอดเวลา
เพียงแต่ล็อกอินรหัสให้ถูกต้อง ก็ใช้ได้แล้ว
ปรัชญา

โพสต์ที่ 8

พอดี ผบ.ทบ เปิดเครื่องแช่ไว้แต่เช้า
ผมเพิ่งได้มาอ่านครับเฮียคลายเครียด

ที่ผมใช้ ASDL ก็พ่วงเนทแช่ตลอด
รับสายโทรเข้าได้แบบเน็ทไม่หลุดครับ
ตอนผมเลือกใช้บริการเป็นของ3T
เขาจัดโปรโมชั่นมาบ้านนอก เดือนละ999บาท
ได้โมเดมฟรี มา1ตัว ผมไม่อยากเรียกช่างมาเดินสายแลนด์
เพราะใช้คอมอยู่อาคารพานิชย์ ชั้นละเครื่อง
เลยซื้อโมเด็มมา1ตัวราคา1,250บาทครับ
เขาให้เซ็นต์สัญญา1ปี ต้องใช้งานจนครบถึงไม่มีปัญหาทางกฏหมาย
เวลาเปิดเครื่อง1อีกเครื่องต้องถอดปลั๊ก
พวงกันไว้ต่อไม่ติด เปิดเครื่องพร้อมกันไม่ได้
ตอนกลางวันก็ต่อไว้ในห้องรับแขก(ไม่เคยมีแขกมาเลย มีแต่คนไทย)
ตอนกลางคืนก็ฟังเพลง ดูกราฟหุ้นฟรีจากเวปตลาดหุ้น และอื่นๆครับ

ผมเป็นคนไม่มีสไตล์ครับเฮีย(ไร้สไตล์)
เลงฟังหมดไม่ว่า สากล จีนสากลหรือ(ทีเต้งเจ่กเลียบแช)
เรื่อยไปลูกทุ่ง ลูกกรุง ไทยเดิม สตริง หมอลำ
ดนตรีพื้นบ้านไทยอีสาน เหนือ ใต้
ปกติก็เหงาๆ ชอบเข้าไปดูเวปต้นไม้ดอก
เวปประมูลซื้อ-ขายที่ดิน เวปพระเครื่อง
พยายามเรียนรุ้ให้ทันคนรุ่นใหม่

อนาคตกำลังไล่ล่าคุณ

เฮียคลายเครียดสบายใจดีนะครับวันนี้
อยากซื้อ จูจุ๊บ กลัวเฮียขายเลยได้แต่มอง
อ่อนมาหลุดเลข2นำหน้าไม่ได้เหรอครับ อิอิ
ForrestGump

โพสต์ที่ 9

คลายเครียด เขียน:
ขอคุยกับฟอเรสท์กัมฟ์เรื่อง adsl
ของผมใช้ของทศท.
สมัครในงาน set in the city
ค่ารายเดือน 590 บาท แถมโมเด็มฟรีหนึ่งตัว
อีกตัวซื้อเพิ่มจากบริษัทที่ขายโมเด็มให้ ทศท.
เขาคิดขายปลีก 1500 บาท

มีการแถมเล่นฟรีสองเดือน เศษของเดือนไม่นับด้วย
ผมเริ่มใช้ได้ปลายเดือนที่แล้ว เขาเริ่มนับให้ฟรีจากเดือนนี้

ที่ผมงงๆก็คือ ทำไมต้องมีค่าแยกสายโทรศัพท์อีก 200 บาท
ในเมื่อเราสามารถใช้โทรศัพท์และอินเตอร์เนตได้พร้อมกันเลย
โดยถ้าจะใช้พูด ต้องเสียค่าหมุนทีละสามบาท
ส่วนที่ใช้ดูอินเตอร์เนต ไม่ต้องหมุนต่อโทรศัพท์
เพราะมันมีอยู่ในนั้นตลอดเวลา
เพียงแต่ล็อกอินรหัสให้ถูกต้อง ก็ใช้ได้แล้ว
ของผมไม่เหมือนเฮียคลายเครียดครับ ผมสมัครที่องค์การโทรศัพท์ ค่าใช้จ่ายก็ตามที่บอกข้างต้น คงแพงกว่าในงานแล้วก็คงบวกค่าอุปกรณ์กับค่าแรงไปด้วยนะครับ

ของคุณคลายเครียดค่า splitter 200 บาท คงฟรีน่ะครับ ผมโดน ถ้าไม่ติดตัวนี้ก็จะใช้โทรศัพท์พร้อมอินเตอร์เน็ตไม่ได้ เป็นกล่องอันเล็กๆ แยกสายโทรศัพท์สองสาย ไปโทรศัพท์อันนึง ไปโมเด็มอันนึง แบบเดียวกันป่าวครับ

ของผมเล่นฟรีเดือนเดียว แต่เค้าบอกว่า เดือนละ500 ถูกกว่า เฮียคลายเครียด 90 บาท(ไม่รู้จริงป่าว ต้องดูบิลอีกที) ถ้าเฮีย ได้โมเด็มฟรีตัวนึง กับ ไม่เสีย splitter กับค่าติดตั้ง อีก 200+200 เท่ากับประหยัดกว่าผมไปตั้ง 1900 บาท แต่ถ้าผมประยัดค่ารายเดือนกว่าเฮียจริง ระยะยาวอีก 21 เดือน ผมก็เท่าเฮียแล้ว ถ้าเกิน21เดือน ถือว่าผมติดตั้งได้ถูกกว่า คิดถูกมั้ยครับ เฮียคลายเครียด อิอิ :D :D
CK

โพสต์ที่ 10

ถ้าเกิน21เดือน ถือว่าผมติดตั้งได้ถูกกว่า คิดถูกมั้ยครับ
ยกเว้นปีหน้าเขาลดราคาให้เฮียคลายเครียดเหลือ 490 บาท :lol:
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

วิเคราะห์แล้ว ขอชี้เป้าว่า คุณปรัชญาเป็นผู้ใหญ่แนว
ที่ยืนคุยกับพวกเด็กแนวได้สบายมาก ฮาๆๆๆ

จริงด้วยคุณฟอเรสท์กัมพ์
งั้นเดี๋ยวครบ 21 เดือน ผมจะแจ้งยกเลิก ฮาๆๆ
ผมก็เข้าผิดว่า สปริตเตอร์ที่พูดถึง
คือค่าใช้จ่ายรายเดือน
ที่แท้ก็คือกล่องที่เขาแถมมากับโมเด็ม
สปริตเตอร์ที่แมคโคร แค่สี่สิบบาทเองมั่ง

ฝากข้อความให้ผู้ที่ถือแมคโครในกระทุ้นี้
เมื่อตอนเที่ยง ผมไปสาขาจรัลสนิทวงศ์มา
เดี๋ยวนี้พฤติกรรมบริการเปลี่ยนอย่างเห็นได้ชัดเจน
แคชเชียร์จะมีการกล่าวขอบคุณคนซื้อ
ซึ่งผมเคยตั้งขอสังเกตมานานแล้วว่า
ไม่เคยมีแคชเชียร์แมคโครคนไหน
กล่าวขอบคุณลูกค้า
แมคโครคงจะมีกลยุทธเชิงรุกใหม่ๆออกมาอีก
ก็ขออวยพรให้คนถือรวยๆยิ่งขึ้นก็แล้วกัน
อย่างน้อยก็ได้ยินคำขอบคุณแล้วหละ ฮาๆๆ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 12

คลายเครียด เขียน:วิเคราะห์แล้ว ขอชี้เป้าว่า คุณปรัชญาเป็นผู้ใหญ่แนว
ที่ยืนคุยกับพวกเด็กแนวได้สบายมาก ฮาๆๆๆ
ฮาๆๆ
เวลาไป กทม.ชอบไปหเดินเล่นสยามกับมาบุญครอง
ดูนิสิต-นักศึกษาใส่เสื้อSSL ไม่รู้ว่าวัยรุ่นสมัยนี้แย่งเสื้อเด็กใส่555

ไม่ได้ล่อเป้านะครับ

ว่าแต่ว่า.ผมดูหุ้นจรัลไม่รู้รายใหญ่
ที่ไหนขนมาออฟเฟ่อร์(จะเลียนแบบทีทีเอมั้ง)
45บาทถึง4หมื่นหุ้น
45.50บาทถึง2หมื่นหุ้น
45.75บาทถึง2หมื่นหุ้น
46บาทถึง2หมื่นหุ้น
เป็น2%ของทุนจดทะเบียนเลย
ดูเหมือนกดแต่ก็ขายตลอด
ขอคำแนะนำด้วยครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย
Joraka

โพสต์ที่ 13

Joraka

โพสต์ที่ 14

หรือคลิกขวาที่ link แล้วเลือก Save Target As ก็ได้นะครับถ้าหากในเครื่องไม่มี FlashGet
ปรัชญา

โพสต์ที่ 15

Joraka เขียน:หรือคลิกขวาที่ link แล้วเลือก Save Target As ก็ได้นะครับถ้าหากในเครื่องไม่มี FlashGet
ขอบคุณมากครับ
น้ำใจดีเยี่ยม :wink:
ล็อคหัวข้อ