ถามพี่ครรชิต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
touchup
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สมาชิกใหม่ครับ ทราบว่าพี่ครรชิตมี CPL ในพอร์ต อยากทราบว่าอะไรเป็นจุดที่น่าสนใจของหุ้นตัวนี้ในสายตาของพี่ครรชิตครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมซื้อเมื่อ ก.พ. 45

เห็นเขา มีผลประกอบการดี มีปันผลต่อเนื่อง แถวๆ 10 % มาตลอด

ก็เลยย้าย เงินฝากประจำ จาก ธนาคาร มาถือ CPL แทน

เหตุผลก็ เท่านี้เองครับ

ต้นทุนเฉลี่ย ของผม 26.15 รับปันผลมาแล้ว 2 งวด 3+4 = 7 บาท

ถือไป 5 ปี ก็คงได้ปันผลเท่า เงินต้น
touchup
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ ผมเพิ่งซื้อที่ 37 แต่ดูกำไรไตรมาสแรกไม่ค่อยดีเลยชักไม่แน่ใจ
แต่หุ้นขึ้นแล้ว คงถือต่อตามพี่ครรชิตครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ลองไปดูที่
http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... .php?t=769
สิครับ
ล็อคหัวข้อ