ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ \\ ขอถาม RPC ด้วยค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
pranoj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ \\ ขอถาม RPC ด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 1

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ
:D
ปกติผลประกอบการ RPC จะออกประมาณเดือนไหนคะ
ถ้าลอยตัวดีเซล RPC จะได้รับผลดีอย่างไรคะ
ใครพอทราบบ้างคะ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ \ ขอถาม RPC ด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 2

ผู้บริหารเคยให้สัมภาษณ์ไว้ครับ

การที่ภาครัฐตรึงราคาน้ำมันดีเซลไว้มีผลกระทบต่อบริษัทอย่างไร คุณศุภพงศ์ : มีผลทางด้านลบแต่ไม่กระทบมาก
ซึ่งถ้าหากไม่ตรึงราคาน้ำมันก็จะทำให้ราคาขายของน้ำมันสูงตามราคาน้ำมันโลก
อย่างไรก็ตาม
เราก็ได้รับผลกระทบไม่มากเนื่องจากค่าใช้จ่ายการเงินไม่ได้เพิ่มขึ้น
ซึ่งแสดงให้เห็นว่าเงินสดที่ผูกติดกับระบบไม่กระทบอะไร

ส่วนผลประกอบการลองเช็คดูปีที่แล้วว่าประกาศช่วงไหนได้ครับ ผมเดาว่าผลประกอบการน่าจะทำกำไรได้ดีพอสมควร แต่คงไม่สูงมากเหมือนไตรมาส 3 ครับ เพราะช่วงนั้นน้ำมันเป็นขาขึ้น ทำให้มีกำไรจากสต็อคน้ำมันครับ.. :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ล็อคหัวข้อ