ตอนนี้ ลุ้นอะไรมากที่สุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ส่วนผมลุ้นว่า

ลุงกิต จะปันผลเท่าไหร่

น้องระยองจะดีในq4เหมือนq3มั้ย

พี่หนังq4จะบวกมั้ย

น้ารุ่ง จะริ่งมั้ย

รจนาปันผลเท่าไหร่

ที่เหลือเฉยๆ

ถ้าเป็นอย่างที่คาด คงได้จำนวนหุ้นเพิ่มอีกเพียบ :D
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ไม่ค่อยลุ้นนะครับ
มีคนอื่นส่งซิกให้แล้ว ในราคาหุ้นที่ผมถือ

จริงๆ แล้ว ก็ลุ้นนั่นแหละ สองอย่าง
1. จ่ายปันผลเยอะๆ
2. จ่ายปันผลแล้วหุ้นลงเละเทะ ลงเยอะๆ มากกว่าปันผลเยอะๆ ยิ่งดี ผมจะได้ซื้อเพิ่มอีกเยอะๆ
ที่ซื้อๆ มามันน้อยไปหน่อยอ่ะ :cry: :cry: :cry:

นี่แหละ ที่ใครๆ เขาหาว่าผมบ้าไปแล้ว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ไม่บ้าหรอกครับ ถ้าบ้าผมบ้าด้วย

บ้าก็บ้าวะ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 1

Re: ตอนนี้ ลุ้นอะไรมากที่สุดครับ

โพสต์ที่ 4

วัวแดง เขียน:ส่วนผมลุ้นว่า

ลุงกิต จะปันผลเท่าไหร่ **น่าจะจ่ายค่อนข้างดี***

น้องระยองจะดีในq4เหมือนq3มั้ย **ปีหน้าโรงกลั่นที่เขมรเสร็จและผลิตได้คงดีกว่าปีนี้** (

ทั้งหมดคือข้อคิดเห็นของคนคนเดียว อาจผิดหรือถูก ผู้เขียนไม่รับผิดชอบ ผู้อ่านควรใช้วิจารณญาณ)

:D
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

ถ้าอย่างงั้นผมก็คงต้องบ้าด้วยคนครับ :mrgreen:

เพราะปันผลคงหมดไปกับหุ้นที่ลงมากๆๆ

ใน1ปี โอกาสที่จะได้ซื้อหุ้นในราคาที่ชอบคงมีไม่มาก โอกาสที่ดีตอนหนึ่ง คือหลังปันผล ซึ่งผมชอบมั่กๆ

ยังไงผมก็รอครับ ไม่เคยชอบช่วงไหนของปี เท่าเดือน 2-6 เลย ถึงแม้อากาศจะร้อน แต่ในใจอุ่นๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย วัวแดง เมื่อ เสาร์ ก.พ. 19, 2005 11:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
house

โพสต์ที่ 6

ขอ บ้าด้วยคนครับ

ปันผลเยอะ แล้วลงหนักๆ เพี้ยง :mrgreen:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
มือเก่าหัดขับ

โพสต์ที่ 7

อุ้ยดีใจจัง
ไม่ได้เป็นคนเดียวแฮะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณครับคุณมน, คุณวัวแดง, แล้วก็คุณ house ที่บ้าเป็นเพื่อนกัน ซาบซึ้งๆ :cry: :cry: :cry:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
วัวแดง

Re: ตอนนี้ ลุ้นอะไรมากที่สุดครับ

โพสต์ที่ 8

ปรัชญา เขียน:
พี่ปรัชญา คิดเหมือนผมเลยครับ เพราะดูแล้วโอกาสที่จะซื้อหุ้นคืนกว่าจะครบคงอีกนาน แถมยังเหลือเงินอีกเพียบ แล้วจะเก็บไว้ทำไม ยิ่งนิสัยลุงเป็นคนชอบแจกอยู่แล้ว

ผมเล็งลุงไว้ตั้งแต่ตอนเดือน4-5 แล้ว แต่ลุงเค้าหยิ่งไม่ค่อยลงมาคุยด้วย เลยปล่อยลุงไว้ก่อนพอเดือน 11 แอบไปดูมา เห็นลุงอ่อนลงเยอะ เลยชวนมาอยู่ที่บ้านเผื่อลุงเค้าจะใจดี แจกลูกอม คงไม่ผิดหวังนะ :D
Dr.T

โพสต์ที่ 9

พี่หนังq4จะบวกมั้ย
ยังถือหนังเหรอครับ เข้าตอนไหน ผมตัวใจขายไปตั้งนานแล้ว
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ปรัชญา

โพสต์ที่ 10

วัวแดง เขียน:
:D
[/quote]

พี่ปรัชญา คิดเหมือนผมเลยครับ เพราะดูแล้วโอกาสที่จะซื้อหุ้นคืนกว่าจะครบคงอีกนาน แถมยังเหลือเงินอีกเพียบ แล้วจะเก็บไว้ทำไม ยิ่งนิสัยลุงเป็นคนชอบแจกอยู่แล้ว

ผมเล็งลุงไว้ตั้งแต่ตอนเดือน4-5 แล้ว แต่ลุงเค้าหยิ่งไม่ค่อยลงมาคุยด้วย เลยปล่อยลุงไว้ก่อนพอเดือน 11 แอบไปดูมา เห็นลุงอ่อนลงเยอะ เลยชวนมาอยู่ที่บ้านเผื่อลุงเค้าจะใจดี แจกลูกอม คงไม่ผิดหวังนะ :D[/quote]

ผมชอบนั่งดูทีวี ดูหนังโฆษณา
พอรายการ มรว.ถนัดศรี ทำอาหารกับบุตรชาย
มาก็รู้เลย เป็นรายการของลุงประกิต
งานโฆษณาไม่น้อยเลยนะครับ คุณวัวแดง
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 11

วัวแดง เขียน:ส่วนผมลุ้นว่า

น้องระยองจะดีในq4เหมือนq3มั้ย

ที่เหลือเฉยๆ

ถ้าเป็นอย่างที่คาด คงได้จำนวนหุ้นเพิ่มอีกเพียบ :D
ผมหวังให้ได้สัก 100 ล้านก็หรูแล้วครับ
ไตรมาสที่ผ่านมาได้กำไรจากสต็อคน้ำมันบ้าง+ค่าการกลั่นที่ค่อนข้างสูง ทำให้กำไรสูงถึง 170 ล้าน..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

ยังถือหนังเหรอครับ เข้าตอนไหน ผมตัวใจขายไปตั้งนานแล้ว
ผมดูตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว ตอนนั้นประมาณ 40 พอดูq46 ติดลบถึง 0.67/หุ้น เลยเห็นว่าต้องมีโอกาสได้ซื้อแน่ๆ พองบq1/47 ออกมาก็สมหวัง เพราะกำไรแค่ 0.01 เอง ซึ่งราคาก็ทยอยปรับลดลงต่อเนื่อง แต่ที่แปลกใจและสนใจเป็นพิเศษ คือช่วงq3/47 กำไรเริ่มเข้าที่ แต่ราคากลับลดลงไปถึง 22 บาท ซึ่งมองแล้วน่าลงทุนมาก เพราะncav มีถึง 21.6 บาท/หุ้น ในอดีตก็ดูดี รายได้ก็เพิ่มขึ้น แถมp/e p/bv ปันผล ก็น่าสนใจ
แต่ตอนนั้นกระสุนหมด จะขายตัวที่มีอยู่ก็เสียดาย เลยรอไปเรื่อยๆ จนมีโอกาสได้ซื้อเมื่อตอน ราคา25-26

ส่วนปัญหาเรื่องต้นทุนที่สูงขึ้นนั้น คงไม่น่ากลัวเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ราคาเริ่มลดลงแล้ว และในอนาคตคงขึ้นราคาหนังได้ ลูกค้าคงจะเข้าใจ(วัตถุดิบแพงขึ้น) ค่าเงินก็ไม่เท่าไหร่ เพราะหนังก็ซื้อเป็นเงินดอล ซึ่งความเสี่ยงอย่างเดียวที่กลัวคือ ผู้บริหาร แต่ดูผู้ถือหุ้นรายใหญ่แล้ว ก็ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ยังมีคนคานอำนาจกันอยู่ ที่สำคัญ ณ ราคาระดับนี้มีส่วนเผื่อความปลอดภัย ค่อนข้างมาก ผมเลยลงทุน :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

ผมชอบนั่งดูทีวี ดูหนังโฆษณา
พอรายการ มรว.ถนัดศรี ทำอาหารกับบุตรชาย
มาก็รู้เลย เป็นรายการของลุงประกิต
งานโฆษณาไม่น้อยเลยนะครับ คุณวัวแดง
ผมก็ว่าเหมือนกันครับ
แต่ติดตรงขายบริษัทลูกไปแล้ว จะทำกำไรได้เหมือนเก่าหรือไม่ น่าคิด
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
วัวแดง

โพสต์ที่ 14

ผมหวังให้ได้สัก 100 ล้านก็หรูแล้วครับ
ไตรมาสที่ผ่านมาได้กำไรจากสต็อคน้ำมันบ้าง+ค่าการกลั่นที่ค่อนข้างสูง ทำให้กำไรสูงถึง 170 ล้าน.
ผมงกครับ เห็นราคาน้ำมันยังไม่ลง แรงๆ เลยคิดว่าอาจเซอร์ไพรส์ :mrgreen:
wpong

โพสต์ที่ 15

คุณวัวไม่กลัวน้ำร้อนครับ เรื่องต้นทุนหนังเขาจะบอกในหมายเหตุงบการเงินแต่ละไตรมาสครับ
ผมจำต้นทุนไม่ได้ แต่ไตรมาสที่ผ่านมารู้ว่าต่ำมาก

ตอนแรกผมเห็นเขามีสินค้าคงเหลือเยอะ และตั้งสำรองค่าเสื่อมสภาพไปเยอะ นึกว่ามันน่าจะเสื่อมแล้ว แต่พอเห็นงบงวดที่แล้วเขาลดการตั้งสำรองค่าเสื่อมสภาพ ผมก็เลยลุย
harry

โพสต์ที่ 16

ลุ้นถูกหวยรางวัลที่ 1 ครับ

จะได้มีเงินลงทุนก้อนใหญ่ๆหน่อย
Expecto Patronum!!!!!!
yoyo

โพสต์ที่ 17

มือเก่าหัดขับ เขียน:อุ้ยดีใจจัง
ไม่ได้เป็นคนเดียวแฮะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณครับคุณมน, คุณวัวแดง, แล้วก็คุณ house ที่บ้าเป็นเพื่อนกัน ซาบซึ้งๆ :cry: :cry: :cry:

เวบนี้บ้ากันทั้งเวปครับ
ผมเองก็คนนึง บ้ามากๆ ซะด้วย
Dech

โพสต์ที่ 18

yoyo เขียน:
เวบนี้บ้ากันทั้งเวปครับ
ผมเองก็คนนึง บ้ามากๆ ซะด้วย
ผมขอบ้านิดหน่อย ครับ ไปมากแบบท่าน yoyo
ล็อคหัวข้อ