ทำไมหุ้นที่ผมถือๆอยู่ไม่ประกาศผลการประกอบการเลยหว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Unexpected
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมหุ้นที่ผมถือๆอยู่ไม่ประกาศผลการประกอบการเลยหว่า

โพสต์ที่ 1

sauce...se-ed...wg... มีใครเป็นบ้างมั้ยเนี่ย.. เฮ้อ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ไม่เกินวันที่ 1 มี.ค. ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
axl

โพสต์ที่ 3

expect something unexpected.
Dr.T

โพสต์ที่ 4

โห.. หุ้นปันผลล้วน ๆ
ใจเย็น ๆ ครับ ช้า ๆ ได้พร้าสามเล่มงาม ๆ ทั้งนั้น :lol: :lol: :lol: ผมก็รอ WG อยู่
ขอให้ปันผลสักหุ้นละ 4 บาทเถอะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
chatchai

โพสต์ที่ 5

ถ้า 4 บาท ผมก็เสียภาษีบานเลยซิครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา

โพสต์ที่ 6

Dr.T เขียน:โห.. หุ้นปันผลล้วน ๆ
ใจเย็น ๆ ครับ ช้า ๆ ได้พร้าสามเล่มงาม ๆ ทั้งนั้น :lol: :lol: :lol: ผมก็รอ WG อยู่
ขอให้ปันผลสักหุ้นละ 4 บาทเถอะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
คุณหมอ ขอ4บาท หุหุ

ผมมักน้อย ขอ2บาทครับท่าน
ลุงขวด

โพสต์ที่ 7

ดูจากประวัติการจ่ายปันผลแล้ว ก็ คงจะได้ แถว 2 บาท นั่นแหละ รายย่อยช่วยกันไปประชุมมาก ๆ แล้วยกเรื่องเงินสดที่เหลือให้จ่ายคืนมากขึ้น ก็คงจะกระตุ้นได้บ้าง........ผมจะพยายามติดต่อ ให้ MD ให้เวลา เราตอนหลังประชุม เพื่อคิดแนวทางที่จะเพิ่มรายได้ให้แก่บริษัทฯมากขึ้น ยังไม่ได้คำตอบเลยว่า จะได้ไหม..........ติดตามอยู่ครับ
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
Dr.T

โพสต์ที่ 8

ถ้าปันผลหุ้นละ 2 บาทจริงผมก็คงได้เก็บเพิ่ม :lol: ดีเหมือนกัน
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 9

:)
แก้ไขล่าสุดโดย ต.หยวนเปียว เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 25, 2005 10:54 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
harry

โพสต์ที่ 10

ลุงขวด เขียน:ดูจากประวัติการจ่ายปันผลแล้ว ก็ คงจะได้ แถว 2 บาท นั่นแหละ รายย่อยช่วยกันไปประชุมมาก ๆ แล้วยกเรื่องเงินสดที่เหลือให้จ่ายคืนมากขึ้น ก็คงจะกระตุ้นได้บ้าง........ผมจะพยายามติดต่อ ให้ MD ให้เวลา เราตอนหลังประชุม เพื่อคิดแนวทางที่จะเพิ่มรายได้ให้แก่บริษัทฯมากขึ้น ยังไม่ได้คำตอบเลยว่า จะได้ไหม..........ติดตามอยู่ครับ
ฝากลุงขวดถามเรื่อง company visit ด้วยครับ ไม่รู้ว่าหลังประชุมผู้ถือหุ้น จะมีท่านอื่นอยากไปกันอีกหรือเปล่า ถ้ามี ก็รบกวนลุงขวดด้วยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
chatchai

โพสต์ที่ 11

SAUCE งบออกแล้วครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 12

ตามไปดูได้ ครับ มีคนตั้งกระทู้ให้แล้วด้วย
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
house

โพสต์ที่ 13

รอ WG กับซีเอ็ด ครับ

นี่กะจะยื่นวันสุดท้ายเลยรึเนี่ย แย่จริงๆ
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
ล็อคหัวข้อ