PHA ใจถึง พึ่งได้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

EPS ปี2004 ทั้งปี 10.86 ปันผล 9.25 บาท

สมแล้วที่เป็นหุ้นที่มี Retained Earning per Share สูงมากตัวหนึ่งใน SET

ตัวนี้ผมซื้อให้คุณแม่ผมครับ ถือมาสองปี ให้ผลตอบแทนเป็นที่น่าพอใจ ไม่หวือหวา แต่เนื่องจาก รายได้มาจากการลงทุนในตลาดค่อนข้างมาก หากต้องการลงทุนควรหาจังหวะให้ดีนะครับ

ยินดีกับผู้ถือหุ้นท่านอื่นด้วยครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
ต.หยวนเปียว
Verified User

โพสต์ที่ 2

ใจถึง พึ่งได้ นั่นท่าน สมศาก นี่ครับ :mrgreen:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
sirivajj

โพสต์ที่ 3

ถ้าสุขภาพการทำกำไรยังดี กับเติบโตได้
ผมว่า น่าจะจัดไปเป็นหุ้นตระกูลห่าน นะครับ
What do you mean.?
spider_nevi

โพสต์ที่ 4

ผมถือไว้บ้างนิดหน่อยที่ 155 ครับจะขายทิ้งก็หลายที แต่คิดไปคิดมาถือเอาไว้ก็ไม่เสีย
หาย หุ้น กลุ่มประกันภัยน่าจะเป็น defendsive stock ครับ แต่ต้นทุนต้องไม่สูงมากนะ
spider_nevi

โพสต์ที่ 5

ผมถือไว้บ้างนิดหน่อยที่ 155 ครับจะขายทิ้งก็หลายที แต่คิดไปคิดมาถือเอาไว้ก็ไม่เสีย
หาย หุ้น กลุ่มประกันภัยน่าจะเป็น defendsive stock ครับ แต่ต้นทุนต้องไม่สูงมากนะ
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 6

กลุ่มประกันเป็นกลุ่มที่ปลอดภัยที่สุดในขณะนี้ แต่ ต้องหา หุ้นที่ ลงทุนในหุ้นทุน น้อย หน่อย........เป็นบริษัทฯ ที่ ใหญ่พอควร.......และให้ผลตอบแทนประมาณปีละ กว่า 6% ....... ผมก็ว่า น่าจะพอใจกันได้แล้ว

ปัญหาของผู้ลงทุนแบบนี้ ต้องเป็น เงินเย็นมาก ๆ ให้เงินทำงานไปเรื่อย ๆ เอาปันผลมาเป็นค่าใช้จ่าย.......ไม่คิดจะขายหุ้น เพราะ สภาพคล่องมักน้อย.........ตอนนี้ ปรากฎว่า ผมหลบไปในกลุ่มประกัน ซึ่งเป็นแนวหน้า ป้องกันภัยให้ผมแล้ว
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
ล็อคหัวข้อ