อยากลงทุนที่ดินกันใช่ปะ มีวิธีที่เด็ดสุดๆกำไรแน่นอน

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

อยากลงทุนที่ดินกันใช่ปะ มีวิธีที่เด็ดสุดๆกำไรแน่นอน

โพสต์ที่ 1

อืม คืองี้ ให้ซื้อที่ดิน 100 ไม่เกิน 200 ตรว. จังหวัดไหนก็ได้นะครับ

ให้เลือกที่ดินที่มีการตัดถนนใหม่ๆ

โดยปกติจะมีเศษที่ดินเหลือครับ

และที่ดินที่เพิ่งตัดถนนใหม่ๆ จะมีการเปลี่ยนมือกัน

ชาวบ้าน นายหน้ากำลังร่ำรวยกันครับ ไม่ค่อยสนใจกับที่แปลงกระจิดริด

บ่มไว้ครับ 10 ปี 15 ปี 20 ปี

มันจะอภิมหาทวีคูณเลยครับ เนื่องจาก ซ้าย ขวา หน้า หลัง ความเจริญมันมาอะครับ

เช่น ซ้าย ตึกแถว ขวา หมู่บ้านอะไรประมาณนั้น

ถ้าโชคดีหน่อย ที่ของเราดันไปมีส่วนปิดที่ดินแปลงใหญ่ แล้วเขาอยากเปิดทาง เขาก็จะมาขอซื้อให้ราคาดีมากครับ

อืม หาเอาเองนะครับ ผมไม่มีขายครับ

อ๋อ การซื้อที่ดินริมถนน เช่นสมัยก่อนนานแล้ว บางกะปิเพิ่งตัดถนน มันก็จะมีแต่ทุ่งหญ้าหมดเลย ต่อมาความเจริญก็ตามมานะครับ

เพราะฉะนั้นซื้อที่ริมถนนไม่ต้องกลัวความเสี่ยงใดๆแล้ว เพราะมันริมถนนแล้ว

ที่สำคัญคือคุณไม่ต้องไปดูแลมาก ปล่อยให้ความเจริญรอบข้างทำเงินให้คุณนะ

หมายเหตุ ห้ามกู้เงินมาซื้อนะ ซื้อแล้วก็ลืมไปเลยนะ เก็บไว้ให้ลูกก็ได้
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ไปซื้อด้วยกันมั๊ยอะครับพี่ Jeng :D
adi

โพสต์ที่ 3

อืม น่าคิดครับ
ultrakiki

ซื้อที่ไม่มีถูก

โพสต์ที่ 4

ที่ดินจังหวัดนครสวรรค์  หมู่  2  บ้านวังหยวก  ตำบลบ้านแก่ง  อ.เมือง  นครสวรรค์  ไร่ละ 60,000 บาทมี  72 ไร่กว่า  รับปากันซื้อไว้  ราคาที่เพิ่มขึ้น  แน่นอนค่ะ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 5

ซื้อแล้วลืมไปเลย ระวังโดนครอบครองปรปักษ์นะครับ
10 ปีนะครับ เสียไปเลยนะครับ

อีกอย่าง ซื้อแล้วไม่ขึ้นสิ่งก่อสร้าง ไม่ปลูกผัก
โดนภาษีเยอะนะครับ

ถ้าคิดจะซื้อจริงๆ เช็คสองเรื่องข้างบนดีๆ นะครับ
ล็อคหัวข้อ