อนันดา มีขาดทุนสะสม สามารถเข้าตลาดได้ด้วยหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
richierich
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อนันดา มีขาดทุนสะสม สามารถเข้าตลาดได้ด้วยหรอครับ

โพสต์ที่ 1

สงสัยอยู่ครับ ปกติดมันต้องกำไรสามปีติดต่อกันถึงเข้าตลาดได้นี่นา :?: :?:
patongpa
Verified User

Re: อนันดา มีขาดทุนสะสม สามารถเข้าตลาดได้ด้วยหรอครับ

โพสต์ที่ 2

ขาดทุนก็น่าจะหาทางแต่งงบให้มันสวยก่อนแล้วค่อยมาเทรด เข้ามาทั้งขาดทุนแบบนี้สงสัยกิจการจะร้อนเงินขนาดหนัก
watkij

Re: อนันดา มีขาดทุนสะสม สามารถเข้าตลาดได้ด้วยหรอครับ

โพสต์ที่ 3

ขาดทุนไม่พอ ส่วนของผู้ถือหุ้นยังติดลบด้วยนะครับ สงสัยเจ้าหนีใหญ่ bbl อยากได้เงินคืนเต็มแก่เลยสั่งให้รีบเพิ่มทุนมาใช้หนี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sumotin
Verified User

โพสต์ที่ 4

http://www.set.or.th/th/products/listin ... ia_p5.html

กฎเกณฑ์การเข้าตลาดครับ ตาม link เป็นของ mai ยังต้องกำไรในปีล่าสุดและกำไรสะสมเป็น + ครับ ถ้าของ set จะเข้มกว่านี้

พอดีผมยังไม่ได้ดูงบ อนันดานะครับ เลยยังไม่สามารถ comment ได้ ตามความคิดผมก่อนเข้าเขาอาจจะลดทุนเพื่อล้างขาดทุนสะสมแล้วก็ทำให้ปีล่าสุดมีกำไร ถ้าทำตามนี้ก็น่าจะมีโอกาสเข้า mai ได้
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
richierich

โพสต์ที่ 5

เจ้าหนี้อนันดาที่ต้องการให้คืนเงินจากการเพิ่มทุน น่าจะเป็นส่วนของกรุงไทยนะครับ

สงสัยว่ามันเข้ามาได้ยังไง หรือมีกฎเกณฑ์ใหม่อะไรหรือเปล่าครับ เพราะเท่าที่จำได้ต้องกำไร 3 ปีติดต่อกันถึงเข้าตลาดได้
โพสต์โพสต์