รับ FANCY ที่เท่าไหร่ดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
qingwen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หลังจากผลประกอบการออกมาว่าขาดทุน (เป็นครั้งที่เท่าไหร่ไม่ทราบ)

วันนี้ท่าทางราคาจะไหล ตอนนี้ดูอยู่ขาย 2.90 ไม่มีใครเอา
(เขียนกระทู้ยังไม่เสร็จ ลงไป 2.50 ซะแล้ว)

ผมมันประเภทชอบซื้อหุ้นตอนข่าวร้าย

ตัวนี้เคยเล่นมาตั้งแต่ตอนปันผลเป็นหุ้นได้กำไรหลายอยู่

แล้วก็มาขาดทุนคืนไปตอนหลัง

เห็นราคาแล้วทำให้กลับมามองอีกครั้ง

แต่กลัวว่ามันจะลงแล้วลงเลย ไม่มีโอกาสขึ้นอีก

ขึ้นช้าไม่กลัวกลัวไม่ขึ้น

ก็เลยขอถามท่านทั้งหลายว่า FANCY ยังพอมีโอกาสทางธุรกิจอยู่บ้างมั้ยครับ

ขอราคาแนวรับแนวต้านด้วย (กลายเป็นเก็งกำไรไปเลย)
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO

โพสต์ที่ 2

ติด top loser อันดับ 1 แน่ะ

น่ากลัวจริงๆแบบนี้
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมขอผ่านเลยครับ เดาอนาคตไม่ออก

เลือกหุ้นที่ดีในอนาคต ดีกว่าหุ้นที่เคยดีครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
chanut

โพสต์ที่ 4

จำ CEI กันบ้างได้หรือเปล่า
อย่าไปยึดกับราคาในอดีตมองอนาคตดีที่สุด
pawiga

โพสต์ที่ 5

ตัวนี้มัน ขาดทุน เพราะ วัตถุดิบแพง หรือว่า ยอดขายตกครับ
tanate

โพสต์ที่ 6

เห็น
ESP Q2 แล้ว Shock ไม่คิดว่าจะติดลบเลย มิน่าหุ้นล่วง เอาล่วงเอา
น่าจะเกิดจากinside trade ที่รู้ล่วงน่าจึงปล่อยออกมาก่อน

พอจะสรุปว่าหุ้นตัวนี้ พื้นฐานเปลี่ยนได้ไหมครับ
แต่ก็จะรอว่าจะต่ำลงตามที่ตั้งเป้าหรือเปล่า ถ้าลงถึงจริงก็จะช้อนครับ
ยังมีช้อนสำรองอยู่
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
chatchai

โพสต์ที่ 7

ยังดีกว่า SUN ตั้งเยอะ

รายนี้  ไม่น่ารอด  ถ้ามีการตรวจสินค้าคงคลังให้ดี  หนี้ก็เพียบ
วัวแดง

โพสต์ที่ 8

ตอนนี้ไม่เห็นแนวโน้มที่เริ่มดีเลย

คงโลว์ไปเรื่อยๆๆ  ไม้ยางแพงขึ้น ค่าเงินแข็งขึ้น  รายได้ก็ลดลง........

ดังนั้นเหมาะสมแล้วที่ราคาโลว์เรื่อยๆๆๆ
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
worapong

โพสต์ที่ 9

ถ้าคุณมั่นใจว่าอนาคตมันจะกลับมากำไรดีเหมือนเมื่อสามปีที่ผ่านมา ราคาปัจจุบันก็น่าสนใจมาก ผมเองไม่สามารถเข้าใจเรื่องอนาคตของเค้าสักเท่าไร แต่ถ้าจะหาจุดต่ำสุดนี่ ผมมีคำแนะนำครับ
The notion that an investor can buy a stock that has reached the bottom of its fall is a fantasy. No one can accurately predict tops, bottoms, or anything in between  
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
rungtiwa

โพสต์ที่ 10

ไม่ต้องไปรับหรอกค่ะ  รองบการเงินไตรมาส 3 ออกมาก่อนแล้วค่อยมาดูอีกทีดีกว่า
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

ส่วนตัวของผม จะไม่ถามว่า "เท่าไหร่"
แต่น่าจะมองหาโอกาสว่า "เมื่อไหร่" มากกว่า

รอดูไปเรื่อยๆดีกว่าครับ
ถ้าสถานะการณ์หลายๆอย่างคลี่คลาย
ค่อยซื้อก็ไม่สายหรอกครับ
CK

โพสต์ที่ 12

ผมว่าคุณชิงเหวินรอตอนบาทแข็งจนไม่รู้จะแข็งยังไงแล้ว
ค่อยดูอีกที (ไม่ใช่ซื้อนะ ดู)
โพสต์โพสต์