TUF มีข่าวร้ายหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sailom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีใครทราบหรือเปล่าครับ เห็นมีแรงขายหนัก ๆท้ายตลาด 2 วันติดต่อกันแล้ว จะเป็นแค่การทำกำไร หรือมีข่าวกระทบปัจจัยพื้นฐานครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมมีอยู่หน่อยเดียว

เมื่อวานขายไปที่ 31 บาท เพื่อไปเก็งกำไร เห็นวันนี้ตกไปเยอะ
เลยรับไปที่ 28.50 บาท ยังไม่ได้ยินข่าวอะไรที่เน็กกาตีฟครับ
ยกเว้นกรณีเรื่องค่าเงินบาทแข็งขึ้น

ส่วนข่าวดีฟังดูเยอะเหมือนกันครับ โรควัวบ้าในสหรัฐฯ หวัดไก่
ในเกาหลี และกรมปะมงจะลงทุนสร้างเรือจับปลาทูน่า แต่ผลดี
ในระยะสั้นแทบจะมองไม่เห็น

คิดว่าราคา 28 บาทค่อนข้างน่าสนใจนะครับ อย่างน้อยก็ได้ปัน
ผลดีพอควร
stockms

โพสต์ที่ 3

ถือตัวเดียวกันอีกแล้วครับคุณ CK
Solo

โพสต์ที่ 4

เท่าที่ทราบมา จะมีปัญหา เรื่องการส่งออกกุ้งไปทางอเมริกาด้วยครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
Sixsense

...

โพสต์ที่ 5

ตัวนี้ผมมี ตึมเลยครับ กะถือยาวไม่ทราบว่า ตอนนี้น่าจะช้อนซื้อไหมครับ เพราะผมเห็นผลประกอบการณ์ดีทุกๆ ไตรมาส เลยอ่ะ เหรอว่าผมจะไม่ทันข่าว อ่า

ขอความเห็นด้วยครับ พี่ๆ :(
stockms

โพสต์ที่ 6

ตอนนี้บริษัทเดียวที่ไม่มีปัญหาเรื่องส่งกุ้งไปอเมริกาคือ TUF ครับ เพราะเขาได้ลงทุนไปซื้อบริษัทตัวแทนจำหน่ายเอาไว้แล้วที่อเมริกา สินค้าที่ส่งไปไม่โดนกัก ไม่โดนตีกลับ แต่ปริมาณการส่งออกก็ต้องขึ้นกับความสามารถในการขายของบริษัทลูกนี้แหละครับ
CK

โพสต์ที่ 7

อย่างคุณ stockms ว่าครับ แน่จะเป็นแค่ผลทางจิตวิทยา
ไม่น่าจะมีผลต่อกำไรปี 46 หรือศักยภาพปี 47 ครับ กับ
ข่าวการฟ้องร้องเรื่องทุ่มตลาดกุ้ง

คุณ stockms ครับ ผมเคยถือ smk อยู่พอควรเหมือนกัน
แต่ดันไปเล่นรอบ ซื้อขายในแก๊ป 1 บาท เสร็จเลยครับ
ซื้อคืนไม่ได้
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ ข่าวเรื่องกุ้งผมเองก็คิดว่าไม่น่ากระทบ เพราะสัดส่วนกุ้งของ TUF มีแค่ประมาณ 10% ถ้าผมจำไม่ผิด แต่เห็นลงเร็วผิดวิสัยเลยไม่ค่อยแน่ใจ เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ Short ตอน 31 บาท
CK

โพสต์ที่ 9

Anonymous เขียน:นลงเร็วผิดวิสัยเลยไม่ค่อยแน่ใจ เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ Short ตอน 31 บาท
อย่าไปช๊อตเลยครับ ไม่คุ้มค่าเสียโอกาสหรอกครับ ผมเคยช๊อต
เจ้าตัวนี้ที่ 14 บาท เพื่อซื้อคืนที่ 12 ปรากฎว่าไม่เคยซื้อคืนได้
อีกเลยครับ ตอนนี้ผมว่าฐานที่ 28 ค่อนข้างแน่นนะครับ ย้ำมานาน
แล้ว ถ้าดู chart เก่าๆ แล้วละก้อ อาจจได้เฮหลังผลประกอบการ
ออกครับ
stockms

โพสต์ที่ 10

น้ำหนัก smk ผม โดน shin psl kk patkol และ fns แซงขาดไปนานแล้วครับ ผมจะกลับมาเพิ่มน้ำหนักตีตื้นให้อีกครั้งปลายเดือนนี้ครับ หลังจากที่ระบายของใหญ่ๆ เอากำไรออกมาบ้าง
CK

โพสต์ที่ 11

stockms เขียน:น้ำหนัก smk ผม โดน shin psl kk patkol และ fns แซงขาดไปนานแล้วครับ ผมจะกลับมาเพิ่มน้ำหนักตีตื้นให้อีกครั้งปลายเดือนนี้ครับ หลังจากที่ระบายของใหญ่ๆ เอากำไรออกมาบ้าง
อืม ใกล้เคียงกันพอควรครับ

shin-w1
jutha
metco

ส่วนไฟผมเล่นไม่เป็นครับ ถูกลวกบ่อยๆ KK กำไรแค่ 10% ก็
ปล่อยไปซะแล้ว
ล็อคหัวข้อ