โบรกไหนดีระหว่าง บัวหลวง CIMB UOB SiCCO

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
yian_mu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โบรกไหนดีระหว่าง บัวหลวง CIMB UOB SiCCO

โพสต์ที่ 1

รบกวนปรึกษานิดนึงค่ะ พอดีว่าจะย้ายจาก KTZMICO ไปเป็นโบรกที่ไม่คิดขั้นต่ำ
ไม่ทราบว่าจะเลือกที่ไหนดีคะระหว่าง 4 ที่นี้

ขอบคุณค่ะ
phatkrub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

กำลังจะย้ายเหมือนกันครับ

ดู oub อยู่ครับ ใครใช้อยู่ช่วยบอกวิธีกรอกและส่งเอกสารหน่อยครับ และโปรแกรมเทรดเป็นไงบ้าง ส่งคำสั่งทางเวปธรรมดาได้ไหม

ส่วนใครใช้ที่อื่นช่วยบอกเกี่ยวกับโปรแกรมเทรดของแต่ละที่หน่อยครับว่าเป็นไง ต้องโหลดมาก่อน หรือว่าเปิดเวปแล้ว login ได้เลยแบบส่งคำสั่งทางเวป หรือแบบ java อะไรแบบนี้ครับ
phatkrub

โพสต์ที่ 3

อีกอย่างนึงครับ ใครใช้โบรกที่เทรดผ่าน settrade ได้ อยากทราบว่า โปรแกรมของ settrade กับ โปรแกรมของโบรกเองแตกต่างกันอย่างไร อันไหนใช้งานง่ายกว่า ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
<< New >>

โพสต์ที่ 4

ผมเข้าใจว่าโบรกอาจไม่แตกต่างกันมากนะคับ ยกเว้นว่าจะได้ marketing ที่เก่งๆต่างกัน

เลือกหุ้นจะสำคัญกว่าเลือกโบรกมากๆครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
phatkrub

โพสต์ที่ 5

เขาต้องการเลือกที่ไม่มีขั้นต่ำไงครับ เพราะยังเหลืออยู่ ก็เป็นทางสำหรับคนพอร์ตเล็กๆ

ถ้าไม่เหลือค่อยว่ากันอีกที

ตอนนี้เลยอยากเปรียบเทียบโปรแกรมเทรด ว่าที่ไหนสะดวก ดี มีฟีเจอร์เยอะกว่ากันอะไรแบบนี้ไงครับ ใครใช้ที่ไหนช่วยคอมเมนต์ให้หน่อยนะครับ
win_santa

โพสต์ที่ 6

แล้วถ้าหาก ผมเปิดกับโบรก A มีหุ้นอยู่ แต่ยังไม่ขาย ยังไม่รับรู้กำไร
แต่ต้องการจะเปลี่ยนโบรก จะโอนย้าย ได้หรือไม่ครับ โดยไม่ต้องขายหุ้น
phatkrub

โพสต์ที่ 7

ย้ายได้เสีย 50 บาทครับ ต้องกรอกแบบฟอร์มแล้วส่งไปทางไปรษณีย์มั้งครับถ้าไม่ไปที่สาขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
Croyoty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

โบรกบริษัทไหน มีมาร์ดูแลเอาใจใส่มากๆ สาวสวยดสดน่ารักเยอะ ดูและเอาใจ เข้าใจมากสุดครับ :lol:  :oops:

ปล.ตอนนี้ผมเทรดเองคนเดียวผ่านเน็ทครับ ไม่ได้อาศัยมาร์ใดๆเลยตั้งแต่เปิดพอร์ทมา
suwat09

โพสต์ที่ 9

ตั้งแต่เปิดพอร์ท ซื้อขายผ่านทาง net เกือบ 3 ปีแล้ว รู้สึกจะโทรหา มาร์ 4 ครั้งเอง
ส่วนใหญ่ที่โทรไปก็เกี่ยวกับปัญหาของระบบ ล่มบ้างไรบ้าง
ส่วนเรื่องซื้อขายหุ้นเลือกเองตลอด มาร์ สวยหรือป่าว ไม่รู้ครับ เพราะไม่เคยเห็นหน้า
ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง.....
นิยามของเกรแฮม
Marign Of Safety คือ "การทำให้การคาดการณ์อนาคตอย่างแม่นยำ เป็นเรื่องไม่จำเป็น"
Dekfaifah

โพสต์ที่ 10

เรื่องการย้ายโบรค ก็ลองดูที่เราสะดวกด้วยครับ ถ้าสมมุติว่าทุกที่ไม่มีขั้นต่ำเหมือนกัน
ผมก็ใช้ KTZMICO ก็สะดวกดีครับ คงรอดูไปก่อนว่าจะมีบริการอะไรดีขึ้นบ้าง trade ผ่านเน็ตอย่างเดียวเหมือนกัน โทรหาโบรคสองครั้งเองครับคือเวลายอดเงินไม่ update แต่เดี๋ยวนี้ดีแล้วไม่มีปัญหา update เร็วดี

แต่ถ้าเราอยากมีทางเลือกมากๆ ก็เปิดบัญชี cash balance ไว้กับโบรคอื่นๆ ดูครับ ผมก็ว่าจะลองๆดูเหมือนกัน
โพสต์โพสต์